เมื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 11 พฤศจิกายน 2561 ที่โรงเรียนอนุบาลพิจิตร อำเภอเมือง จังหวัดพิจิตร นายพิษณุ เส็งพานิช รก.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 เป็นประธานเปิดมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ปีการศึกษา 2561 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา โดยมีว่าที่พันตรีสุวิศิษฏ์ กันทา รอง.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 กล่าวรายงาน หลังจากนั้นตรวจเยี่ยมให้กำลังใจนักเรียนและคณะครูที่เข้าร่วมการแข่งขัน ซึ่งกำหนดจัดการแข่งขันระหว่างวันที่ 11-12 พฤศจิกายน 2561 ณ สนามการแข่งขันสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิจิตร เขต 1 โรงเรียนอนุบาลพิจิตร โรงเรียนชุมชนวัดคลองคะเชนทร์ โรงเรียนอนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) โรงเรียนบ้านเมืองเก่า โรงเรียนเทศบาลบ้านปากทาง และโรงเรียนสระหลวงพิทยาคม เพื่อคัดเลือกตัวแทนนักเรียนจากกลุ่มโรงเรียน ให้เป็นตัวแทนของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิจิตร เขต 1 ไปแข่งขันระดับภาคเหนือ ที่จังหวัดพะเยา ในวันที่ 21-23 ธันวาคม 2561
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024