เมื่อ 11 ธันวาคม 2562 ดร.ผกาภรณ์ พลายสังข์ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 มอบทุนการศึกษาที่มีผู้ใจบุญร่วมกันบริจาค ให้กับเด็กหญิงเบญจรงค์ และเด็กหญิงเบญจวรรณ ล้อมเศรษฐี
(ฝาแฝด) นักเรียนชั้น ม. 1 โรงเรียนชุมชนวัดวังจิก อำเภอโพธิ์ประทับช้าง ซึ่งเป็นเด็กดี ฐานะยากจน พ่อติดคุก อาศัยอยู่กับยายทวด รวม 3 คน ยายทวดแก่มาก ไม่มีอาชีพ
ไม่มีรายได้ วันหยุดเด็กทั้ง 2 ก็จะไปรับจ้างทั่วไป เพื่อนำเงินมาใช้จ่ายในครอบครัว
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024