เมื่อ 12 ธันวาคม 2562 ดร.ผกาภรณ์ พลายสังข์ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 พร้อมด้วยนายทรงกิต จันทรมณี ผู้ทรงคุณวุฒิ นายศรายุทธ ตาสี ผอ.รร.อนุบาลสากเหล็ก ออกประเมิน Coaching Team โรงเรียนวัดใหม่ ราษฎร์บำรุง อำเภอสามง่าม และตรวจเยี่ยม สร้างขวัญ กำลังใจ ให้กับผู้บริหาร ครู และนักเรียน ดูการบริหารจัดการด้านการศึกษา ความสะอาด ความปลอดภัย อาคาร สถานที่ การอ่านออกเขียนได้ของนักเรียน
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024