วันที่ 14 พฤศจิกายน 2561 นายบุญสม โพธิ์เงิน ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 มอบหมายให้ ว่าที่ ร.ต.วุฒิพงษ์ บุญญพันธ์โสภณ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา ตรวจเยี่ยมการสอบคัดเลือกบุคคลเพื่อจ้างเป็นอัตราจ้างปฏิบัติงานธุรการโรงเรียน พบว่า โรงเรียนบ้านกลาง มีผู้เข้าสอบ 5 คน โรงเรียนชุมชน 15 บ้านเนินสว่าง มีผู้เข้าสอบ 2 คน โรงเรียนบ้านน้ำริน มีผู้เข้าสอบ 2 คน ซึ่งโรงเรียนได้ดำเนินการจัดสอบตามประกาศ หลักเกณฑ์ และระเบียบของกระทรวงศึกษาธิการ
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024