นายบุญสม โพธิ์เงิน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิษณุโลก เขต 2 ประธานพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน สพฐ.เกมส์ ครั้งที่ 1 ระดับจังหวัดพิษณุโลก ซึ่ง สพป.พิษณุโลก เขต 2 เป็นเจ้าภาพในการจัดการแข่งขันกีฬาเซปักตะกร้อ โดยจัดการแข่งขันในวันที่ 16 -18 พฤศจิกายน 2561 ณ สำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดพิษณุโลก เพื่อคัดเลือกนักกีฬาเซปักตะกร้อตัวแทนจังหวัดพิษณุโลก เข้าร่วมการแข่งขันกีฬา สพฐ.เกมส์ ในระดับภาคเหนือ ณ จังหวัดสุโขทัย
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024