สพป.มหาสารคาม เขต 1 ร่วมกับศูนย์พัฒนาคุณภาพการศึกษา เป็นเจ้าภาพในการจัดการแข่งขันกีฬานักเรียนระดับชาติ “สพฐ. เกมส์” ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ระหว่างวันที่ 17-18 พฤศจิกายน 2561 ณ สนามโรงเรียนบ้านท่าสองคอน, สนามโรงเรียนอนุบาลมหาสารคาม, สนามโรงเรียนบ้านเอียด (สังฆราษฎ์รังสรรค์) และสนามโรงเรียนหลักเมืองมหาสารคาม เพื่อคัดเลือกตัวแทนเข้าแข่งขันระดับจังหวัด ระหว่างวันที่ 23 – 25 พฤศจิกายน 2561 โดยมี รอง ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 พร้อมด้วยผู้บริหารสถานศึกษา และบุคลากรในสังกัด เยี่ยมให้กำลังใจนักกีฬาในการแข่งขันกีฬา สพฐ.เกมส์ ระดับเขตพื้นที่การศึกษาในครั้งนี้
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ติดตามตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านไม้ล่าว (คุรุราษฎร์พัฒนา) ให้เป็นไปตามนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” - 14 มิถุนายน 2024
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 เปิดโครงการฝึกอบรมลูกเสือช่อสะอาด ค่ายลูกเสือโรงเรียนชุมชนบ้านเมืองหงส์ - 14 มิถุนายน 2024
- ผอ.สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ลงพื้นที่ติดตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” โรงเรียนขุมดินสว่างประชานุกูล - 14 มิถุนายน 2024