เมื่อวันที่ 19 พฤศจิกายน 2561 นายพิษณุ เส็งพานิช รก.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 เป็นประธานเปิดการแข่งขัน กีฬา สพฐ.เกมส์ ระดับจังหวัดพิจิตร มีว่าที่พันตรีสุวิศิษฏ์ กันทา นางสาวบุญครอง กุลดี รอง.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 นายประจักษ์ ทองแจ่ม รอง.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 2 ผู้บริหารสถานศึกษา คณะกรรมการตัดสิน นักกีฬา และคณะกรรมการดำเนินการแข่งขัน ร่วมเปิดที่สนามโรงเรียนสระหลวงพิทยาคม ซึ่ง สพป.พิจิตร เขต 1 เป็นเจ้าภาพหลักในการดำเนินการจัดการแข่งขันระดับจังหวัดพิจิตร โดยเปิดโอกาสให้นักเรียนในสังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน สำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมสถานศึกษาเอกชน(สช) และสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นเข้าร่วมการแข่งขัน ที่สนามกีฬาจังหวัดพิจิตร และสนามกีฬาโรงเรียนสระหลวงพิทยาคม เพื่อคัดเลือกตัวแทนไปแข่งขัน สพฐ.เกมส์ ระดับภาคเหนือ ระหว่างวันที่ 26 พฤศจิกายน ถึง 1 ธันวาคม 2561 ที่จังหวัดสุโขทัย
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024