วันที่ 12 มีนาคม 2563 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 พร้อมด้วยดร.สารภี เจริญรบ รองผู้อำนวยการฯพร้อมด้วยบุคลากรในสำนักงานฯ นำเงินไปมอบเพื่อช่วยเหลือนักเรียนกรณีไฟไหม้บ้านเด็กหญิงสุวรัตน์ สมบุญ นักเรียนชั้น ป.3 และเด็กหญิงสุรีรัตน์ สมบุญ นักเรียนชั้น ป.1 โรงเรียนบางน้ำจืด อำเภอท่าฉาง จังหวัดสุราษฎร์ธานี เมื่อวันที่ 6 มีนาคม 2563 เวลา 16.57 น. ทำให้บ้านเสียหายทั้งหลัง โดยมีนางกวินตรา ซ้วนลิ้ม ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดบางน้ำจืดให้การต้อนรับ ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024