เมื่อ 18 มีนาคม 2563 ที่ห้องประชุมชาลวัน สพป.พิจิตร เขต 1 ดร.ผกาภรณ์ พลายสังข์ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 ในฐานะผู้อำนวยการลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษาพิจิตร เขต 1 ปฏิบัติหน้าที่แทนผู้อำนวยการลูกเสือจังหวัดพิจิตร พร้อมด้วยกรรมการลูกเสือจังหวัดพิจิตร กรรมการลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษาพิจิตร เขต 1 ประธาน War Room บุคลากรในสังกัด ให้การต้อนรับและรายงานผลการดำเนินงานกิจการลูกเสือต่อนายมณฑล ภาคสุวรรณ์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ ทำหน้าที่รองเลขาธิการสำนักงานลูกเสือแห่งชาติ พร้อมคณะ ในโอกาสที่ลงพื้นที่มอบนโยบายการปฏิบัติงานค่ายลูกเสือ และตรวจเยี่ยมค่ายลูกเสือศรีสรรเพชญ ตำบลโรงช้าง อำเภอเมือง จังหวัดพิจิตร
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024