นายปรีชา ทัพใหญ่ รอง ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 พร้อมบุคลากรผู้เกี่ยวข้อง ร่วมประชุมกับคณะผู้นำชุมชน ผู้ปกครอง กรรมการสถานศึกษา คณะครู โรงเรียนสามัคคีประชาราษฎร์ อำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก เพื่อชี้แจงแนวทาง ปรึกษาหารือการบริหารจัดการโรงเรียนขนาดเล็ก โดยโรงเรียนสามัคคีประชาราษฎร์ มีนักเรียนจำนวน 16 คน ได้ไปเรียนรวมกับโรงเรียนวัดท่าหมื่นราม ตั้งแต่ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2561 โดยที่ประชุม มีมติยุบเลิกสถานศึกษา ตั้งแต่ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2563 โดย สพป.พิษณุโลก เขต 2 จะดำเนินการตามระเบียบต่อไป
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024