พิธีเปิดการแข่งขันกีฬา สพฐ.เกมส์ ระดับจังหวัดมหาสารคาม ระหว่างวันที่ 23 – 25 พฤศจิกายน 2561 โดยนายปัญญา มาศวรรณา รอง ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 ได้รับมอบหมายจาก นางสุภารีย์ โพนเงิน ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดกีฬา สพฐ.เกมส์ ระดับจังหวัดมหาสารคาม เพื่อเป็นการสนองนโยบายของรัฐบาล และกระทรวงศึกษาธิการ เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้ออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ สร้างเสริมพลานามัยที่ดี ห่างไกลยาเสพติด และสามารถพัฒนาทักษะกีฬาขั้นพื้นฐาน จนก้าวสู่การเป็นนักกีฬามืออาชีพในอนาคต ณ สนามแข่งขันกีฬาสถาบันพลศึกษา วิทยาเขตมหาสารคาม
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ติดตามตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านไม้ล่าว (คุรุราษฎร์พัฒนา) ให้เป็นไปตามนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” - 14 มิถุนายน 2024
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 เปิดโครงการฝึกอบรมลูกเสือช่อสะอาด ค่ายลูกเสือโรงเรียนชุมชนบ้านเมืองหงส์ - 14 มิถุนายน 2024
- ผอ.สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ลงพื้นที่ติดตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” โรงเรียนขุมดินสว่างประชานุกูล - 14 มิถุนายน 2024