เมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน 2561 ว่าที่พันตรีสุวิศิษฏ์ กันทา รอง.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 นำทีม พสน., ฉก.ชน. ของ สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมกับตำรวจ ทหาร และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ออกตรวจพื้นที่ดูแลเหตุอันไม่เหมาะสมของนักเรียนในเทศกาลวันลอยกระทง ในงานสืบสานประเพณีลอยกระทง จังหวัดพิจิตร ณ 1.ตลาดชุมชนคุณธรรมวัดดงกลาง “ดงกลางริเวอร์ไซด์” ตำบลดงกลาง อำเภอเมือง จังหวัดพิจิตร 2.บริเวณบึงสีไฟ อำเภอเมือง จังหวัดพิจิตร 3.บริเวณวัดท่าหลวง พระอารามหลวง จังหวัดพิจิตร
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024