นายอุดม สายโท รอง ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 รักษาราชการแทน ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 นายปรีชา ทัพใหญ่ รอง ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 พร้อมบุคลากรผู้เกี่ยวข้อง ร่วมประชุมกับผู้นำชุมชน ผู้ปกครอง กรรมการสถานศึกษาโรงเรียนวัดใหม่ราษฎร์ทรงธรรม อำเภอบางกระทุ่ม จ.พิษณุโลก เพื่อชี้แจงแนวทาง ปรึกษาหารือการบริหารจัดการโรงเรียนขนาดเล็ก ทั้งนี้ โรงเรียนวัดใหม่ราษฎร์ทรงธรรม มีนักเรียนจำนวน 10 คน ไปเรียนรวมกับโรงเรียนวัดโคกสลุด ตั้งแต่ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2562 ที่ประชุมมีมติยุบเลิกสถานศึกษา โรงเรียนวัดใหม่ราษฎร์ทรงธรรม ตั้งแต่ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2563 โดย สพป.พิษณุโลก เขต 2 จะดำเนินการตามระเบียบต่อไป
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024