วันที่ 23 พฤศจิกายน 2561 เวลา 13.00 น. นายเต็ม เสืออ่วม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต 1 เป็นประธานประชุมเตรียมความพร้อมในการแข่งขันกีฬานักเรียนขั้นพื้นฐาน สพฐ.เกมส์ ระดับจังหวัดระหว่างวันที่ 25-28 พฤศจิกายน 2561 และระดับภาคตะวันออกระหว่างวันที่ 4-8 ธันวาคม โดยมีเจ้าหน้าที่ที่รับผิดชอบของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต 2 , 3สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 18 ผู้จัดการทีมของแต่ละชนิดกีฬาและคณะกรรมการตัดสินกีฬาจากสถาบันพลศึกษาวิทยาเขตชลบุรี เข้าร่วมประชุมเพื่อเตรียมความพร้อมและซักซ้อมความเข้าใจให้เป็นในแนวทางเดียวกัน
- สพป.ชลบุรี เขต 1 จัดกิจกรรม 5 ส. ทำความดี “เขตสุจริต จิตอาสา” ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 1 พัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งผู้บริหารสถานศึกษา - 23 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 1 อบรมการเสริมสร้างความปลอดภัยในสถานศึกษา - 10 กรกฎาคม 2024