วันที่ 22 พฤษภาคม 2563 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 มอบหมายให้นายจักรรินทร์ อภิสมัย รองผู้อำนวยการฯ เปิดการประชุมคณะกรรมการรับนักเรียนสังกัด สพฐ.ปีการศึกษา 2562 กรณีการอนุญาตจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานโดยครอบครัว จำนวน 2 ราย ได้แก่เด็กหญิงกวินตรา กุลศิริ จัดการศึกษาระดับชั้น ป.1-6 ตั้งแต่ปีการศึกษา 2562-2567 และเด็กชายซันมา เหร่าหมัด จัดการศึกษาระดับชั้น ป.1-3 ตั้งแต่ปีการศึกษา 2562-2564 ณ ห้องประชุมไชยชนะวดี สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 โดยคณะกรรมการดังกล่าวมีหน้าที่วัดและประเมินผลฯในด้านความรู้ เจตคติ ทักษะการปฏิบัติการอ่าน การวิเคราะห์ การเขียน คุณลักษณะอันพึงประสงค์ รวมทั้งกิจกรรมพัฒนาผู้เรียนให้เป็นไปตามแผนการจัดการศึกษาโดยครอบครัว ภาพ-ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024