นายอุดม สายโท รอง ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 รักษาราชการแทน ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ประธานพิธีเปิดและบรรยายพิเศษการอบรมพัฒนาเครือข่ายงานตรวจสอบภายในของสถานศึกษา เพื่อพัฒนาสมรรถนะ เพิ่มประสิทธิภาพการบริหารางานด้านงบประมาณ การเงิน บัญชี พัสดุระดับสถานศึกษา ให้มีความรู้ ความเข้าใจในกระบวนการบริหารงบประมาณ จัดซื้อ จัดหาพัสดุ และระบบบัญชีของสถานศึกษาได้อย่างมีประสิทธิภาพ บรรลุเป้าหมาย และผลสัมฤทธิ์ของงานตามแผนงบประมาณ โดยมี นายยุทธพงษ์ กาญจนโกมล ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการหน่วยตรวจสอบภายใน สพป.พิษณุโลก เขตจ 2 และ นางปณิสา นทีประสิทธิพร ผู้อำนวยการหน่วยตรวจสอบภายใน สพป.ตาก เขต 1 เป็นวิทยากร โดยมีครูผู้รับผิดชอบงานการเงิน บัญชี พัสดุ เข้ารับการอบรม จำนวน 50 คน ระหว่างวันที่ 12 – 15 มิถุนายน 2563 ณ ห้องประชุมไผ่สีทอง โรงเรียนพิณพลราษฎร์ ตั้งตรงจิตร 12
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024