ดร.วสันต์ ปานทอง รอง ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ประธานพิธีเปิดและบรรยายพิเศษการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร เพื่อพัฒนาครูผู้สอนภาษาอังกฤษให้มีความรู้ ความสามารถในการจัดการเรียนการสอน ทบทวน และต่อยอดการจัดกิจกรรมการเรียนการสอน ด้วยเทคนิควิธีการสอน โดยมี อ.โชติกา เศรษฐธัญการ และ อ.สุรีรัตน์ บาเดอร์ มหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงคราม เป็นวิทยากร โดยมีครูผู้สอนภาษาอังกฤษ จำนวน 65 คน เข้ารับการอบรม ในวันที่ 1 สิงหาคม 2563 ณ ห้องประชุมดินทอง 1 สพป.พิษณุโลก เขต 2
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024