วันที่ 5 สิงหาคม 2563 เวลา 13.30 น. นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 พร้อมด้วย ดร.สารภี เจริญรบ รองผู้อำนวยการฯ ร่วมเป็นเกียรติและมอบทุนการศึกษาของมูลนิธิคุณครูเดโช บุญชูช่วย ณ ห้องประชุมขุนพนมคีรี สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 มูลนิธิคุณครูเดโช บุญชูช่วย มีความประสงค์ส่งเสริมสนับสนุนเยาวชนที่มีความรู้ด้านภาษาไทยและศิลปะ เป็นปีที่ 8 โดยให้นักเรียนนำเสนอผลงานเพื่อขอรับทุนการศึกษาของมูลนิธิฯ และมีนักเรียนส่งผลงานเข้ารับการพิจารณา จำนวน 35 ราย ได้รับทุน จำนวน 35 ทุนๆละ 3,000 บาท/2.000 บาท/และ 500 บาท ตามลำดับ ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024