เมื่อ 7 สิงหาคม 2563 ที่ห้องชาลวัน สพป.พิจิตร เขต 1 ดร.ผกาภรณ์ พลายสังข์ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 ในฐานนะหัวหน้าสำนักงานลูกเสือจังหวัดพิจิตร พร้อมด้วยผู้บังคับบัญชาลูกเสือ ผู้ทรงคุณวุฒิด้านลูกเสือ ผู้มีเกียรติและลูกเสือ เนตรนารี ให้การต้อนรับนายพยนต์ อัศวพิชยนต์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพิจิตร ในนามรองผู้อำนวยการลูกเสือจังหวัดพิจิตร ในโอกาสที่มาเป็นประธานพิธีมอบถุงยังชีพแก่ลูกเสือ เนตรนารี ที่ครอบครัวได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) “ลูกเสือรวมใจ เทิดไท้องค์ราชัน” เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 28 กรกฎาคม 2563
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024