วันที่ 10 กันยายน 2563 ดร.ผกาภรณ์ พลายสังข์ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 พร้อมด้วยว่าที่พันตรีสุวิศิษฏ์ กันทา ดร.สิทธิศักดิ์ เทพประสิทธิ์ นส.บุญครอง กุลดี รอง ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมแสดงความยินดีกับโรงเรียนบ้านหนองขาว ที่ได้รับโล่รางวัลระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน(ฉก.ชน) ระดับทอง ลำดับที่ 1 ในที่ประชุม ผอ.สพท และ รอง ผอ.สพท.ทั่วประเทศ จาก ดร.อำนาจ วิชยานุวัติ เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ที่โรงแรมอิงธาร รีสอร์ท จังหวัดนครนายก
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024