วันที่ 4 ธันวาคม 2561 ดร.พิเชฐร์ วันทอง ผอ.สพป.สิงห์บุรี กล่าวต้อนรับ ทีมงาน บริษัททรู คอปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) ณ ห้องประชุมโรงเรียนวัดโฆสิทธาราม อ.อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี โดยการนำของคุณพิชัย งามวุฒิบาล ที่ปรึกษาโครงการสารพลังประชารัฐประจำจังหวัดสิงห์บุรีของ True และทีมงาม School Partner (SP) ของโรงเรียนประชารัฐ พร้อมทั้งได้มอบนโยบายให้กับผู้บริหารโรงเรียน จำนวน 15 โรงเรียน ในการประสานงานขับเคลื่อนโครงการประชารัฐให้สู่เป้าหมายของโครงการได้โดยมีทีมศึกษานิเทศก์ นำโดยนางเยาวภา รัตนบัลลังค์ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศติดตามการประเมินผลการจัดการศึกษาเป็นทีมสนับสนุนโครงการ โรงเรียนประชารัฐ คือ โรงเรียนที่ได้รับการคัดเลือกจากทุกตำบลทั่วประเทศ เพื่อเข้าสู่กระบวนยกระดับและขับเคลื่อนตามแนวทางประชารัฐ การสนับสนุนสื่อและอุปกรณ์เพื่อการศึกษา อบรมพัฒนาบุคลากร และสร้างสรรค์แผนพัฒนาตามบริบทของโรงเรียนอย่างยั่งยืน โดยมีการจัดทำตัวชี้วัดโรงเรียนประชารัฐ (KPIs) เพื่อให้ทุกภาคส่วนทราบรายละเอียดข้อมูลโรงเรียนเชิงลึก โปร่งใส เกิดการวางแผนพัฒนาและประเมินความก้าวหน้าอย่างเป็นระบบเปิดเผยสู่สาธารณะเพื่อสร้างกลไลการมีส่วนร่วมในการสนับสนุนโรงเรียนอย่างต่อเนื่อง พร้อมรับกับการขับเคลื่อนตามยุทธศาสตร์หลัก 10 ในการยกระดับและพัฒนาการจัดการศึกษาไทยตามมาตรฐานสากล
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024