วันที่ 21 กันยายน 2563 เวลา 08.30 น. ดร.พิเชฐร์ วันทอง ผอ.สพป.สิงห์บุรี นำคณะบุคลากร สพป.สิงห์บุรี ร่วมกิจกรรมเนื่องในวันสันติภาพสากล ตามที่มูลนิธิสหพันธ์สันติภาพสากล (ประเทศไทย) ได้จัดโครงการอ่านสารสันติภาพ พร้อมทั้งสงบนิ่งร่วมจิตอธิษฐาน 1 นาที เนื่องในวันสันติภาพสากล (21 กันยายนของทุกปี) โดย ดร.สยาม สุ่มงาม รอง ผอ.สพป.สิงห์บุรี อ่านสารของ ประธานมูลนิธิสหพันธ์สันติภาพสากล (ประเทศไทย) และสารจาก ฯพณฯ นายกรัฐมนตรี ดร.พิเชฐร์ วันทอง ผอ.สพป.สิงห์บุรี อ่านสารเลขาธิการองค์การสหประชาชาติ เนื่องในวันสันติภาพสากล พร้อมทั้งสงบนิ่งร่วมจิตอธิษฐาน 1 นาที ในช่วงเวลาเข้าแถวเคารพธงชาติตอนเช้า เป็นการให้โอกาสบุคลากรของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี ได้ตระหนักถึงความสำคัญของการสร้างพลังแห่งสันติภาพร่วมกันทั้งประเทศ
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024