วันที่ 5 ธันวาคม 2561 นางสุภารีย์ โพนเงิน ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 พร้อมด้วย รอง ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และบุคลากรในสังกัด ร่วมพิธีเนื่องในวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ พุทธศักราช 2561 กับข้าราชการทุกภาคส่วนในจังหวัดมหาสารคาม โดยในภาคเช้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตร ณ วัดมหาชัย พระอารามหลวง ตำบลตลาด อำเภอเมืองมหาสารคาม ต่อมาเวลา 08.00 น. ร่วมพิธีถวายพานพุ่มดอกไม้ประดิษฐ์ หน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร โดยมี นายเกียรติศักดิ์ จันทรา ผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธานในพิธี ณ หอประชุมศาลากลางจังหวัดมหาสารคาม
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ติดตามตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านไม้ล่าว (คุรุราษฎร์พัฒนา) ให้เป็นไปตามนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” - 14 มิถุนายน 2024
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 เปิดโครงการฝึกอบรมลูกเสือช่อสะอาด ค่ายลูกเสือโรงเรียนชุมชนบ้านเมืองหงส์ - 14 มิถุนายน 2024
- ผอ.สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ลงพื้นที่ติดตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” โรงเรียนขุมดินสว่างประชานุกูล - 14 มิถุนายน 2024