วันที่ 26 กันยายน 2563 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพเด็กปฐมวัยด้านทักษะวิทยาศาสตร์ในโรงเรียนคุณภาพประจำตำบล ณ ห้องประชุมไชยขนะวดีสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 โครงการดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพเด็กปฐมวัยด้านทักษะวิทยาศาสตร์สู่วิธีปฏิบัติที่ดีให้ปรากฎและสามารถเผยแพร่สู่สาธารณะชนได้ ผู้เข้ารับการประชุมเชิงปฏิบัติการได้แก่ครูผู้สอนในระดับปฐมวัยในโรงเรียนคุณภาพประจำตำบลในสังกัด จำนวน 53 โรงเรียน ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024