เมื่อวันที่ 5 ธันวาคม 2561 สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมซ้อมปั่นจักรยานเสมือนจริง Bike อุ่นไอรัก จังหวัดพิจิตร โดยนายวรพันธุ์ สุวัณณุสส์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิจิตร พร้อมด้วยชาวพิจิตรกว่า 500 คน ร่วมซ้อมปั่นจักรยานเสมือนจริงตามเส้นทางปั่นจักรยาน Bike อุ่นไอรัก ระยะทาง 23 กิโลเมตร ซึ่งมีเส้นทางผ่านตลาดพิจิตรและสถานที่ท่องเที่ยวที่สำคัญของจังหวัด เช่น วัดท่าหลวง พระอารามหลวง และบึงสีไฟ บรรยากาศเต็มไปด้วยรอยยิ้ม เสียงหัวเราะ และความอบอุ่น ในส่วนของการซ้อมปั่นเสมือนจริงในวันนี้ เป็นการเตรียมความพร้อมและหาข้อบกพร่อง เพื่อที่จะนำไปแก้ไขให้การปั่นจริงในวันที่ 9 ธันวาคมนี้ เป็นไปอย่างเรียบร้อย งดงาม สมบูรณ์และสมพระเกียรติที่สุด
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024