เมื่อวันที่ 5 ธันวาคม 2561 เวลา 08.00 น. นาบประทีป ทองด้วง ผอ.สพป.สฎ2 พร้อมด้วยบุคลากรร่วมทำบุญตักบาตรอาหารแห้งแด่พระสงฆ์ เพื่อถวายพระราชกุศลเนื่องในวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ พุทธศักราช 2561 ณ สนามหน้าเทศบาลเมืองท่าข้าม อำเภอพุนพิน จังหวัดสุราษฎร์ธานี และเวลา 09.00 น. มอบหมายให้ ดร.สารภี เจริญรบ รองผู้อำนวยการฯ นำคณะบุคลากรกรร่วมร่วมพิธีถวายราชสักการะ ถวายราชสดุดีพระเกียรติคุณ และถวายบังคมหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ เนื่องในวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล ณ สนามหน้าที่ว่าการอำเภอพุนพิน จังหวัดสุราษฎร์ธานี ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024