วันที่ 9 ตุลาคม 2563 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 พร้อมด้วยบุคลากรในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯ ให้การต้อนรับคณะบุคลากรจากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต นำโดยนางสุวิภา ตั้งก่อสกุล รองผู้อำนวยการฯ สพม.เขต 14 รักษาการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต และบุคลากรในสำนักงาน จำนวน 40 คน ในการศึกษาดูงานและแลกเปลี่ยนเรียนรู้การปฏิบัติงานในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ณ ห้องประชุมไชยชนะวดี สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 และศึกษาดูงานแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ณ กลุ่มงานต่างๆ ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024