วันที่ 12 ตุลาคม 2563 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 มอบหมายให้คณะบุคลากรในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯ ร่วมงาน “สดุดีเทิดไท้องค์ราชัน” ณ บริเวณสนามหน้าศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีนายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี นำพสกนิกรทุกหมู่เหล่าใน จ.สุราษฎร์ธานี จัดกิจกรรม “สดุดีเทิดไท้องค์ราชัน” ที่บริเวณซุ้มเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว บริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี พร้อมกับการแปรรูปขบวนสัญลักษณ์เลข ๑๐ ล้อมด้วยกรอบหัวใจ การแสดงวงโยธยาทิตเชิญเพลงพระราชนิพนธ์พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร มาบรรเลงประกอบวิดีทัศน์พระราชกรณียกิจพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และการแสดงชุด “สดุดีเทิดไท้องค์ราชัน”จากสมาชิกพัฒนาบทบาทสตรี และนักเรียนนักศึกษา จำนวน 2,100 คน ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 |
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024