เมื่อวันที่ 6 ธันวาคม 2561 นายประทีป ทองด้วง ผอ.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ร่วมรับมอบสุขา โรงเรียนบ้านพัฒนา อำเภอบ้านตาขุน ตามโครงการสุขาน่าใช้จากใจเหล่ากาชาดจังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยคุณอุรสา จินโต นายกเหล่ากาชาดจังหวัดสุราษฎร์ธานีเป็นผู้ส่งมอบโดยมีนายกล้าณรงค์ ยุติธรรม นอภ.บ้านตาขุน นายเชาวลิต ช่วงสงค์ นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลเชี่ยวหลาน นายไตรรัตน์ ขุนหลัด สาธารณสุขอำเภอบ้านตาขุน การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทยเขื่อนรัชชประภา ผู้บริหารสถานศึกษา ผู้ประกอบการแพภูตะวัน แพ500 ไร่ หัวหน้าส่วนราชการและแขกผู้มีเกียรติ ร่วมในพิธีส่งมอบดังกล่าว ในการนี้ ผอ.สพท.รับมอบเงินบริจาคเพื่อสร้างบ้านให้กับนักเรียนในสังกัดจากผู้ประกอบการแพ ได้แก่ แพภูผาวารี แพภูตะวัน และแพ 500 ไร่ โดยมีนางสาวพิมศรัณย์ นาคพังกาญจน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านพัฒนา คณะครู นักเรียน ให้การต้อนรับ ภาพ/ข่าว โรงเรียนบ้านพัฒนา สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024