นายเต็ม เสืออ่วม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต 1 พร้อมด้วยคณะกรรมการนิเทศ ติดตาม การยกระดับคุณภาพการศึกษา ตามนโยบาย 4 จุดเน้น 9 นโยบาย สพป.ชลบุรี เขต 1 ได้ออกนิเทศ ติดตามพร้อมประเมินการจัดการศึกษาโรงเรียนในสังกัด ระหว่างวันที่ 2-6 พฤศจิกายน 2563 พร้อมประเมินด้านการอ่านออก-เขียนได้ในชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 และอ่านคล่อง เขียนคล่อง คิดเลขเร็ว ในชั้นประถมศึกษาปที่ 3 สำหรับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 เน้นการยกระดับคุณภาพและยกระดับผลสัมฤทธิ์ O-NET พร้อมให้คำแนะนำ และชื่นชม เพื่อพัฒนาการจัดการศึกษาให้ได้สัมฤทธิผลสูงสุดต่อไป
- สพป.ชลบุรี เขต 1 จัดกิจกรรม 5 ส. ทำความดี “เขตสุจริต จิตอาสา” ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 1 พัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งผู้บริหารสถานศึกษา - 23 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 1 อบรมการเสริมสร้างความปลอดภัยในสถานศึกษา - 10 กรกฎาคม 2024