เมื่อวันที่ 9 ธันวาคม 2561 เวลา 15.00 น. นายพิษณุ เส็งพานิช รก.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรม Bike อุ่นไอรัก จังหวัดพิจิตร โดยนายวรพันธุ์ สุวัณณุสส์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิจิตร นำมวลพสกนิกรชาวพิจิตรทุกหมู่เหล่า ทุกเพศทุกวัย กว่า 7,000 คน ร่วมกิจกรรม Bike อุ่นไอรัก ปั่นจักรยานจากหัวใจ น้อมเกล้าน้อมกระหม่อมถวายสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร เป็นระยะทาง 23 กิโลเมตรสำหรับประชาชนทั่วไป และระยะทาง 5.8 กิโลเมตรสำหรับผู้สูงอายุ ผู้พิการ และเด็กบรรยากาศ เต็มไปด้วยรอยยิ้มแห่งความสุข ความสนุกสนาน
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024