เมื่อวันที่ 12 ธันวาคม 2561 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการคัดเลือกโรงเรียนในโครงการโรงเรียนคุณภาพประจำตำบล(1 ตำบล 1 โรงเรียนคุณภาพ) ณ ห้องประชุม สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยประธานเครือข่ายสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน จำนวน 19 เครือข่าย และคณะศึกษานิเทศก์ โดยมีเกณฑ์ในการพิจารณา 7 หัวข้อดังนี้ เป็นโรงเรียนที่มีความพร้อม เป็นโรงเรียนเป็นศูนย์กลางของชุมชน เป็นโรงเรียนมีพื้นที่เพียงพอ เป็นโรงเรียนที่มีความเหมาะสมและเอื้อต่อการพัฒนา เป็นที่ยอมรับและมีความสัมพันธ์ที่ดีกับชุมชน เป็นโรงเรียนที่ท้องถิ่นยินดีให้ความร่วมมือ และ อปท. ขุมชน อกภ และศธจ. มีส่วนร่วมในการพิจารณา จัดส่งผลการคัดเลือกฯเสนอ สพฐ. ภายในวันที่ 28 ธันวาคม 2561 ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024