เมื่อวันที่ 13 ธันวาคม 2561 ที่ สพป.พิจิตร เขต 1 นายพิษณุ เส็งพานิช รก.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 เปิดค่ายอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อม กลุ่มโรงเรียนคลองเมืองหลวง (โรงเรียนอนุบาลพิจิตร ชุมชนวัดคลองคะเชนทร์ อนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) บ้านบึงตะโกน(ธนาคารกรุงเทพ1) วัดคลองโนน วัดดงชะพลู บึงสีไฟ) และโรงเรียนวัดดานคุรุราษฎร์อุทิศ เพื่อสร้างคุณลักษณะอันพึงประสงค์ เสริมสร้างความรู้ ความเข้าใจ ปลูกฝังคุณธรรม จิตสำนึกด้านการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อม มีครูและนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมกว่า 100 คน ระหว่างวันที่ 13-14 ธันวาคม 2561 ณ เขตห้ามล่าสัตว์ป่า ถ้ำผาท่าพล และโรงเรียนวัดบ้านบุ่ง อำเภอเนินมะปราง จังหวัดพิษณุโลก
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024