เมื่อวันที่ 12 ธันวาคม 2561 นายวิเชียร ศิริจันทร์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบึงบัวพิทยาคม คณะกรรมการสถานศึกษา ครู ผู้ปกครอง นักเรียน ให้การต้อนรับคณะศิลปินนักร้อง ต่าย อรทัย ที่ให้ความสำคัญกับการศึกษา ด้านการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ของโรงเรียนห่างไกล นักเรียนยากจน ขาดแคลน โดยการมอบผ้าห่มกันหนาว ทุนการศึกษา อุปกรณ์การเรียน อุปกรณ์กีฬา พร้อมกับเสียงเพลงเพราะ ๆ ที่โรงเรียนบึงบัวพิทยาคม อำเภอวชิรบารมี จังหวัดพิจิตร
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024