เมื่อวันที่ 14 มกราคม 2564 นายอนุกูล ทองนุ้ย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 นายสำราญ ศรีจันทร์ รอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 พร้อมด้วยคณะกรรมการนิเทศติดตามโรงเรียนคุณภาพของชุมชน ออกนิเทศติดตามที่โรงเรียนบ้านกุดตะกาบ อ.วาริชภูมิ จ.สกลนคร พร้อมทดสอบการอ่านออกเขียนได้ของนักเรียน และช่วงบ่ายโรงเรียนชุมชนบ้านหนองปลิง อ.นิคมน้ำอูน จ.สกลนคร ลงพื้นที่โรงเรียนดังกล่าวเพื่อเตรียมความพร้อมและขับเคลื่อนโรงเรียนคุณภาพของชุมชนให้มีประสิทธิภาพ โดยได้เชิญผู้บริหารในพื้นที่ทุกคน เข้าร่วมประชุมเพื่อรับฟังนโยบายและแนวปฏิบัติในการดำเนินงาน โดยพร้อมเพรียงกัน …อิสระ/ภาพ/ชุลีพร/ข่าว
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024