วันจันทร์ที่ 17 ธันวาคม 2561 ดร.พิเชฐร์ วันทอง ผอ.สพป.สิงห์บุรี กล่าวให้โอวาทและให้กำลังใจแก่นักเรียนที่เป็นตัวแทนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี เข้าร่วมแข่งขันระดับชาติ งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ครั้งที่ 68 ปีการศึกษา 2561 ณ จังหวัดนครปฐม ระหว่างวันที่ 25-27 ธันวาคม 2561 ซึ่ง สพป.สิงห์บุรี ได้จัดกิจกรรมพัฒนาต่อยอด เพื่อให้คำแนะนำเพิ่มเติมสำหรับนักเรียนที่เป็นตัวแทนเข้าร่วมการแข่งขัน
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024