วันพฤหัสบดีที่ ๒๘ มกราคม ๒๕๖๔ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรสาคร นำโดย นายปัญจพล แสงคำไพ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรสาคร และคณะผู้บริหาร พร้อมด้วยคณะผู้บริหารสถานศึกษา และคณะครู ร่วมบริจาคเงินสดพร้อมเครื่องอุปโภค บริโภค เพื่อช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากการระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา-๒๐๑๙ (COVID-19) โดยมี นายธีรพัฒน์ คัชมาตย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรสาคร เป็นผู้รับมอบ ณ ศูนย์รับบริจาค “สมุทรสาครรวมใจสู้ภัย COVID-19” ศาลากลางจังหวัดสมุทรสาคร
- กิจกรรมการแข่งขันทักษะทางวิชาการ กลุ่มโรงเรียนในพระราชูปถัมภ์ ในงานนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติ “ร้อยใจภักดิ์ นฤบดินทร์ปิ่นสยาม เทิดไท้องค์ราชา มหาวชิราลงกรณ ๗๒ พรรษา” - 17 กรกฎาคม 2024
- สพป.สมุทรสาคร ประชุมชี้แจงการขับเคลื่อนโครงการส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพตามพหุปัญญา ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 17 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สมุทรสาคร ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนในสังกัด สพป.สมุทรสาคร - 10 กรกฎาคม 2024