เมื่อวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2564 นายอนุกูล ทองนุ้ย ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 มอบหมายให้นางสาวจิรพรรณ พื้นชมภู ผอ.หน่วยตรวจสอบภายใน พร้อมด้วยคณะฯ ออกนิเทศตรวจติดตามการใช้จ่ายเงินงบประมาณของสถานศึกษา และเงินโครงการอาหารกลางวัน ของโรงเรียนบ้านผักตบ อ.วาริชภูมิ จ.สกลนคร เพื่อให้คำแนะนำในการปฏิบัติงานให้ถูกต้อง โดยยึดระเบียบและผลประโยชน์ของทางราชการเป็นหลักพร้อมมุ่งผลสัมฤทธิ์ไปที่นักเรียน โดยได้รับความร่วมมือด้วยดีจากผู้บริหาร คณะครูที่รับผิดชอบด้านการเงิน การบัญชี และครูอาหารกลางวัน จึงขอขอบคุณในการเสียสละของคณะทุกท่าน…ชุลีพร/ข่าว
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024