วันพุธที่ 19 ธันวาคม 2561 เวลา 10.00 น. ดร.พิเชฐร์ วันทอง ผอ.สพป.สิงห์บุรี นำเปเปอร์มาเช่ปลาช่อนแม่ลา ส่งมอบให้กับสำนักงานศึกษาธิการจังหวัด ณ ห้องประชุมวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยี ทั้งนี้ได้เยี่ยมชมและให้กำลังใจ กับคณะผู้บริหาร ครู และนักเรียน ที่นำเปเปอรมาเช่ปลาช่อนแม่ลาส่งเข้าร่วมประกวด และนำไปร่วมตกแต่งบริเวณเทวาลัยพระพรหมและต้นไม้ต่างๆ เพื่อเพิ่มสีสันความสวยงามตลอดจนเน้นอัตลักษณ์ของดีเมืองสิงห์ อันจะเป็นการสร้างความภาคภูมิใจให้นักเรียน ที่มีส่วนร่วมกับจังหวัดของตนในการช่วยดึงดูดนักท่องเที่ยวให้มาเที่ยวงานเทศกาลกินปลาและของดีเมืองสิงห์ ครั้งที่ 24 ในการนี้มีการจัดทำเปเปอร์มาเช่ปลาช่อนแม่ลาของโรงเรียนในสังกัด สพป.สิงห์บุรี กว่า 10,000 ตัว
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024