เมื่อวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2564 นายอนุกูล ทองนุ้ย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 ประธานเปิดงานกิจกรรมวันวิชาการ “เรียนรู้ชีวิตวิถีใหม่ ป้องกันโควิด-19 ตามแนวคิดเศรษฐกิจพอเพียง” โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน ประจำปีการศึกษา 2564 เพื่อให้ผู้เรียนมีความสามารถในการคิดสร้างสรรค์ ตัดสินใจแก้ปัญหาอย่างมีสติ สมเหตุสมผล ผู้เรียนสามารถเรียนรู้วิถีชีวิตใหม่ ป้องกันภัยโควิด-19 และมีทักษะการทำงานตามแนวคิดปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ใช้ชีวิตทำงานร่วมกับผู้อื่นได้มีเจตคติที่ดีต่ออาชีพที่สุจริต พัฒนาผู้เรียนและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ผลงานของนักเรียน……ชุลีพร/ข่าว
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024