วันพฤหัสบดีที่ 20 ธันวาคม 2561 เวลา 09.00 น. ดร.พิเชฐร์ วันทอง ผอ.สพป.สิงห์บุรี ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการ “การแปลงยุทธศาสตร์ชาติสู่การปฏิบัติภายใต้โครงการขับเคลื่อนยุทธศาสตร์การพัฒนาการศึกษาสู่การปฏิบัติระดับภาค” ในพื้นที่รับผิดชอบของสำนักงานศึกษาธิการภาค 2 ณ ห้องประชุมราชาวดี โรงแรมโกลเด้นท์ดราก้อนรีสอร์ท จังหวัดสิงห์บุรี จัดโดยสำนักงานศึกษาธิภาค 2 ดร.วีระ แข็งกสิการ รองศึกษาธิการภาค 2 รักษาการในตำแหน่งศึกษาธิการภาค 2 กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ โดยได้รับเกียรติจาก ดร.อำนาจ วิชยานุวัติ รองปลัดกระทรวงศึกษาธิการ ให้เกี
ยรติเป็นประธานและบรรยายพิเศษ
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024