วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2564 ดร.มโน ชุนดี ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 เป็นประธานเปิดการอบรมการสัมมนาพัฒนาการจัดการเรียนการสอนระดับปฐมวัย สำหรับผู้บริหารสถานศึกษาและครูผู้สอนปฐมวัยโดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ ดร.ทวีศักดิ์ ขันยศ ตำแหน่ง อาจารย์ประจำหลักสูตรประกาศนียบัตรวิชาชีพคณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงคราม พิษณุโลก และครูจากโรงเรียนในสังกัด มาบรรยายเพื่อมอบองค์ความรู้ให้กับผู้เข้าร่วมอบรมสัมมนา ฯ จำนวน300 ท่าน ณ หอประชุมสมเด็จพระพุฒาจารย์ (สนิท ชวนปัญโญ) สพป.ลพบุรี เขต 2
- การอบรมเชิงปฏิบัติการยกระดับคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาในสังกัด สพป.ลพบุรี เขต 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ดำเนินการจัดกิจกรรม Kick Off “1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ” - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ร่วมต้อนรับ พลเอก บัณฑิตย์ มลายอริศูนย์ องคมนตรี - 7 มิถุนายน 2024