วันที่ 20 ธันวาคม 2561 นายประทีป ทองด้วง ผอ.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 มอบหมายให้ ดร.สารภี เจริญรบ รองผู้อำนวยการฯ ให้การต้อนรับคณะจาก สพฐ. ซึ่งออกติดตาม ตรวจสอบการดำเนินงานและรายงานข้อมูลการมีตัวตนอยู่จริงของนักเรียนในสถานศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาแห่งชาติ นำโดย นายกิตติ สุทธิจิตไพศาล ผู้เชี่ยวชาญ สพฐ. ดร.มนทกานติ์ แก้วพฤกษ์ นางสาวสิรีธร ไหวพริบ สำนักติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐาน ออกติดตาม ตรวจสอบ โรงเรียนวัดท่าตลิ่งชัน โรงเรียนวัดราษฎร์บำรุง อ.พุนพิน โรงเรียนวัดรัตนาราม อำเภอไชยา และโรงเรียนบ้านท่าไท อ.ท่าชนะ จ.สุราษฎร์ธานี เพื่อติดตามและตรวจสอบความความถูกต้องของนักเรียนดังกล่าว
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024