วันพุธที่ 24 มีนาคม พ.ศ. 2564 เวลา 09.00 น. ดร.อนันต์ พันนึก ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาระบบบริหารงานบุคคลและนิติการ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน มอบหมายให้นางสาวรุ่งนภา ธิศรี รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 1 ตรวจเยี่ยมสนามการทดสอบเพื่อวัดความรู้ และความคิดรวบยอดของนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 (NT) กลุ่มเมืองหนองคาย 2 อำเภอเมือง จังหวัดหนองคาย สนามสอบ โรงเรียนเหล่าฝ้ายผดุงวิทย์ โรงเรียนสีกายวิทยาคม โรงเรียนหินโงมวิทยา โรงเรียนหาดคำบอนวิทยา โรงเรียนบ้านเบิดวิทยา และโรงเรียนบ้านเมืองบาง เป็นการทดสอบตามโดยสำนักทดสอบทางการศึกษา เพื่อให้ได้ถึงข้อมูลสารสนเทศของผู้เรียนใน 3 ด้าน คือ ความสามารถด้านภาษา ด้านคำนวณ และด้านเหตุผล นำไปสู่การปรับปรุงการพัฒนาคุณภาพผู้เรียน
- สพป.หนองคาย เขต 1 เข้าร่วมการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียนในการประชุมวิชาการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริฯ (กพด.) ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นประธานการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 (รอบ 6 เดือนแรก) ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นประธานการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 (รอบ 6 เดือนแรก) ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024