ตามที่สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยศูนย์เฉพาะกิจคุ้มครองและช่วยเหลือเด็กนักเรียน แจ้งให้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯดำเนินการสรุปการรายงานผลการดำเนินการคุ้มครองและช่วยเหลือนักเรียนในสังกัดประจำเดือนธันวาคม 2563 และเดือนมกราคม 2564 โดยได้ให้ความช่วยเหลือและออกตรวจเยี่ยมนักเรียนดังกล่าว จำนวน 8 โรงเรียน ประกอบด้วยนักเรียนโรงเรียนบ้านวังผักแว่น บ้านย่านยาว บ้านท่าใหม่ วัดกาฬสินธุ์ วัดวิชิตธาราราม บ้านลุ่มชุมแสง วัดอัมพารามและโรงเรียนบ้านหน้าซึง ดำเนินการระหว่างวันที่ 15-16 และ 22-23 มีนาคม 2564 โดยมีนายประทีป ทองด้วง ผอ.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 นางสาวปวิชญา สินน้อยรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่ฯ บุคลากรกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และนักจิตวิทยาประจำเขตพื้นที่การศึกษาฯออกให้ความช่วยเหลือดังกล่าว ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024