วันที่ 22 เมษายน 2564 เวลา 10.00 น. นายบวร เทศารินทร์ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 พร้อมด้วย นางสุพิชญ์ชญา มีแก้ว ว่าที่ร้อยเอก อมรรัตน์ ศรีขันธ์ รอง ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 นางสมจิตต์ รวมแก้ว ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา และศึกษานิเทศก์ในกลุ่ม ร่วมประชุมผ่านระบบ Conference การเตรียมความพร้อมของโรงเรียนในสังกัดที่เข้าร่วมโครงการโรงเรียนร่วมทดลองการจัดการเรียนการสอน ผ่านระบบออนไลน์ Conference ณ ห้องประชุมอาคารศูนย์ประสานงานกลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษา สพป.ยโสธร เขต 2 โดย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 มีโรงเรียนนำร่องที่เข้าร่วมโครงการ จำนวน 1 แห่ง คือโรงเรียนบ้านกุดแดง อำเภอกุดชุม จังหวัดยโสธร โดยการนำของ นายธนภัทร น้อยมาลา ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกุดแดง
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/04/56.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/04/55-5.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/04/9-23.jpg)
- สพป.ยโสธร เขต 2 เปิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การนำเสนอผลงาน การประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) - 15 กรกฎาคม 2024
- นายพิทยา นามบุญลือ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เข้ารับการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2 - 24 พฤศจิกายน 2023
- อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 ประชุม ครั้งที่ 11/2566 - 21 พฤศจิกายน 2023