เมื่อวันที่ 7 มกราคม 2561 เวลา 13.00 น. สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี โดยกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา จัดประชุมคณะกรรมการสภานักเรียนเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 1/2562 เพื่อขับเคลื่อนและส่งเสริมกิจกรรมสภานักเรียนของสำนักงานการศึกษาให้เป็นรูปธรรม ตามโครงการส่งเสริม สนับสนุน การดำเนินงานกิจกรรมสภานักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปีการศึกษา 2561 ณ ห้องประชุมชั้น 3 สพป.สิงห์บุรี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาและฝึกทักษะ ตลอดจนประสบการณ์ให้นักเรียนให้ได้เรียนรู้บทบาทหน้าที่ เป็นผู้นำและผู้ตามที่ดีตามหลักวิถีประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข โดย เด็กชายภัทราวุธ ตรีสมุทร นักเรียนโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล เป็นประธานคณะกรรมการสภานักเรียนเขตพื้นที่การศึกษา
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024