เมื่อวันที่ 9 มกราคม 2562 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ร่วมพิธีเปิดงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับชาติ ปีการศึกษา 2561 ภายใต้แนวคิด “หัตถศิลป์สร้างสรรค์ สานสัมพันธ์เด็กใต้ นวัตกรรมก้าวไกล สร้างไทยยั่งยืน” ณ บริเวณลานวัฒนธรรม สนามกีฬาเทศบาลนครตรัง 2 (ทุ่งแจ้ง) อำเภอเมืองตรังจังหวัดตรัง โดยมี ดร.บุญรักษ์ ยอดเพชร เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานในพิธี นางณิทฐา แสวงทอง รองผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง กล่าวต้อนรับ และนายศังกร รักชูชื่น ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตรัง เขต 1 กล่าวรายงาน ผู้เข้าร่วมพิธีประกอบไปด้วยผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา/มัธยมศึกษา หัวหน้าส่วนราชการประจำจังหวัดตรัง ผู้บริหารสถานศึกษา ข้าราชการครู บุคลากรทางการศึกษา นักเรียน นักศึกษา ตลอดจนแขกผู้มีเกียรติและประชาชนทั่วไป การแข่งขันกิจกรรมของทุกกลุ่มสาระวิชาดำเนินการระหว่างวันที่ 8 – 10 มกราคม 2562 ณ บริเวณสถาบันการศึกษาในจังหวัดตรัง และมีการจัดนิทรรศการ การแสดงและจำหน่ายสินค้าผลิตภัณฑ์ของนักเรียนในเขตพื้นที่การศึกษาทุกเขตพื้นที่ในภาคใต้ และมีการมอบธงให้เจ้าภาพในการจัดงานครั้งต่อไปได้แก่จังหวัดนครศรีธรรม ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024