วันที่ 3 สิงหาคม 2564 นายพงษ์ชัย ไทยวรรณศรี ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 1 นายสุขสันติ์ จิตต์อ่อนน้อมผอ.รร.อนุบาลพิษณุโลก จิตอาสา 904 พร้อมคณะผู้บริหารสถานศึกษาเขตอำเภอบางระกำ ตรวจเยี่ยมสถานที่จัดตั้งศูนย์โควิด 19 ชุมชน (community Isolation) ณ รร.นิคมบางระกำ 2 (ราษฎร์บำรุง) หมู่ที่ 2 บ้านใหม่เจริญผล ต.นิคมพัฒนา อ.บางระกำ จ.พิษณุโลก ซึ่งอำเภอบางระกำขอใช้อาคารเรียนเป็นศูนย์พักคอย โควิด 19 (community Isolation) รองรับการขยายเตียงของโรงพยาบาลบางระกำ สำหรับผู้ป่วยติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 กลุ่มสีเขียว โดยนายสมบัติ จิตพินิจ นายก อบต.นิคมพัฒนา พร้อมทีมงาน ให้การต้อนรับและชี้แจงรายละเอียดการดำเนินงานศูนย์พักคอย องค์การบริหารส่วนตำบลนิคมพัฒนา
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/08/DSC_6736.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/08/DSC_6730.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/08/DSC_6735.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/08/DSC_6741.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/08/DSC_6759.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/08/DSC_6755.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/08/DSC_6778.jpg)
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 1 เยี่ยมครูบางระกำ ฉีดวัคซีนป้องกัน covid-19 - 6 สิงหาคม 2021
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 1 ตรวจเยี่ยมสถานที่จัดตั้งศูนย์โควิด 19 ชุมชน (community Isolation) - 5 สิงหาคม 2021
- ครูและบุคลากร สพป.พิษณุโลก เขต 1 รับการฉีดวัคซีน covid-19 - 14 กรกฎาคม 2021