วันที่ 16 มกราคม ของทุกปี เป็นวันครูแห่งชาติ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิษณุโลก เขต 2 โดย นายบุญสม โพธิ์เงิน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิษณุโลก เขต 2 ผู้บริหารสถานศึกษา ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา กว่า 1,500 คน ร่วมพิธีตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป ประกอบพิธีบูรพาจารย์ และมอบโล่ เกียรติบัตรแก่ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาดีเด่น จำนวน 267 รางวัล ณ โรงเรียนบ้านพิณพลราษฎร์ ตั้งตรงจิตร 12 ภาคบ่ายจัดกิจกรรมแข่งขันกีฬาเชื่อมสัมพันธ์วันครู ณ โรงเรียนบ้านดินทอง สพป.พิษณุโลก เขต 2
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024